TEEN A5

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Quà Tặng Âm Nhạc -‘๑’-A5-‘๑’-
♥ Người yêu cầu: A5’s family.
♥ Ca khúc: Happy
♥ Gửi đến: Quang Hải(2/4),Xuân Hoàng(8/4),Minh Đức(30/4)
♥ Với lời nhắn: Happy day!
♥ Bạn muốn yêu cầu ca khúc Click Here!
Quà tặng âm nhạc
Thông điệp yêu thương LHPSLove TellingFrom Admin To người nhận A5’s family: Chỉ còn mấy tháng nữa là chúng ta chia tay rồi,các bạn hãy giữ cho nhau những kỉ niệm đẹp nhé!From -•—KA—•- To Bom Cố lên nha! From Admin To Thầy Tuân: Chúc thầy luôn vui tươi và sớm lập gia đình.From Tommy To KA: Ráng thi đậu đại học nha em!From Người gửi 5 To Người nhận 5: Nội dung TDYT 5From Người gửi 6 To Người nhận 6: Nội dung TDYT 6From Người gửi 7 To Người nhận 7: Nội dung TDYT 7From Người gửi 8 To Người nhận 8: Nội dung TDYT 8From Người gửi 9 To Người nhận 9: Nội dung TDYT 9From Người gửi 10 To Người nhận 10: Nội dung TDYT 10

Share | 

Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!   Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! BoxMon Nov 21, 2011 3:11 pm

Yêu sao cái tuổi học trò
Yêu sao cái lớp cái trường thân thương
Yêu sao cái ghế tôi ngồi cái bàn tôi viết
Tuổi học trò tôi yêu tất cả .
Vì nó đẹp nhất trong lòng tôi .
3 năm học với bao kỷ niệm vui buồn , bao kỷ niệm mà suốt đời có lẽ chúng ta không thể nào quên được. Hãy mãi để những kỷ niệm đó trong tim nhé. Đừng quên lãng nó . Vì đó là những gì đẹp nhất mà chúng ta có được với nhau , những gì đẹp nhất trong cuộc đời của mỗi con người . Viết lên những dòng cảm xúc này mình không thể cầm được lòng mình nữa, tuổi học trò thân thương nhất , mộng mơ nhất, tuyệt vời nhất đối với chúng ta sắp qua rồi. Nhớ những lúc cùng cắp sách đến trường , cùng nhau đùa nghịch,cùng nhau đi chơi … ôi kỉ niệm … mãi mãi nó tồn tại trong tôi , mãi mãi nó ở trong trái tim của tôi. Rồi sẽ đến lúc chúng ta xa nhau rồi,i buồn lắm phải không các bạn, nhưng biết làm sao đây , bữa tiệc vui nào rồi cũng có lúc phải tàn , chúng ta hãy cùng vui vẻ cùng cố gắng nốt những ngày tháng còn lại được học cùng nhau , được cùng nhau vui đùa , cùng nghịch ngợm với nhau các bạn nhé!

Sắp đến ngày ấy rồi!Cái ngày mà chúng mình dù muốn hay ko muốn nó cũng sẽ tới! Ừh! Có chứ ! Có buồn chứ! Nhưng biết làm sao ....muốn níu kéo lại thời gian lắm chứ! ...Nhưng phải làm sao? Sao .....Thấy cay cay sống mũi , sao mắt mình bỗng nhòe vậy? Không biết nữa ! Hỏi thời gian ấy? Ước gì thời gian cho chúng ta - được ở mãi bên nhau nhỉ? Giá như...giá như… nếu giá như thành hiện thực nhỉ! Khi mà thời gian đang trôi đi , chúng ta mới hối tiếc về những gì đã qua , có rất nhiều thứ chưa làm được , có những ước muốn chưa thực hiện được...nhiều , nhiều lắm , bạn àh! Phải thế thôi , phải bước tiếp con đường thôi , dù chia tay đấy , dù không còn được nhìn nhau thường xuyên nữa , nhưng mà , dù ở đâu đi chăng nữa thì mình tin là chúng ta luôn nhớ về nhau.Luôn nhớ về gia đình mang tên A5.

Có Cuộc vui nào không có ngày tàn, có hạnh phúc nào là vĩnh cửu. Dù cho tất cả đã trôi qua nhưng vẫn tồn tại bất tử trong mỗi chúng ta những dấu ấn khó phai mờ. Rơi rớt đâu đây trong tiếc nuối tà áo dài trắng trinh nguyên, đôi mắt buồn bâng khuâng luyến nhớ, và nửa vầng trăng chẳng còn dịp để tròn... Theo tháng ngày thời gian kỷ niệm đã trôi đi xa mãi tầm tay với... nhưng tuổi học trò vẫn còn ở lại trong lòng mỗi chúng ta... chỉ còn đọng là ký ức, là những kỷ niệm nhạt nhòa sẽ mãi không bao giờ phai

Hãy sống thật tốt, các bạn của tôi nhé , đừng quên nhau và hãy luôn nhớ về ngày chúng ta đã từng làm bạn và được ở bên nhau, hãy lưu giữ những kỉ niệm đẹp của năm tháng học 12 nhá các bạn.
Mùa đông sẽ luôn ấm áp, mùa hè sẽ luôn mát mẻ nếu chúng ta luôn sát cánh bên nhau. Hi vọng 3 năm cấp ba là khoảnh khắc đẹp nhất của chúng ta về tình bạn, tình người và cao hơn là tình yêu học trò, những rung động bất chợt trong tim mỗi người! :albino:

CHIẾC LÁ ĐẦU TIÊN
Hoàng Nhuận Cầm

Em thấy không tất cả đã xa rồi
Trong tiếng thở cuả thời gian rất khẽ
Tuổi thơ kia ra đi cao ngạo thế
Hoa súng tím vào trong mắt lắm mê say.

Chùm phượng hồng yêu dấu ấy rời tay
Tiếng ve trong veo xé đôi hồ nước
Con ve tiên tri vô tâm báo trước
Có lẽ một người cũng bắt đầu yêu.

Muốn nói bao nhiêu, muốn khóc bao nhiêu
Bài hát đầu xin hát về trường cũ
Một lớp học bâng khuâng màu xanh rũ
Sân trường đêm rụng xuống trái bàn đêm

Nỗi nhớ đầu anh nhớ về em
Nỗi nhớ trong tim em nhớ về với mẹ
Nỗi nhớ chẳng bao giờ nhớ thế
Bạn có nhớ trường, nhớ lớp, nhớ tên tôi?

" Có một nàng Bạch Tuyết các bạn ơi
Với lại bảy chú lùn rất quấy "
"- Mười chú chứ, nhìn xem trong lớp ấy "
( Ôi những trận cười trong sáng đó lao xao )

Những chuyện năm nao, những chuyện năm nào
Cứ xúc động, cứ xôn xao biết mấy
Mùa hoa mơ rồi đến mùa phượng cháy
Trên trán thầy, tóc chớ bạc thêm

Thôi hết thời bím tóc trắng ngủ quên
Hết thời cầm dao khắc lăng nhăng lên bàn ghế cũ
Quả đã ngọt trên mấy cành đu đủ
Hoa đã vàng, hoa mướp của ta ơi !

Em đã yêu anh, anh đã xa rồi
Cây bàng hẹn hò chia tay vẩy mãi
Anh nhớ quá ! Mà chỉ lo ngoảnh lại
Không thấy trên sân trường- Chiếc lá buổi đầu tiên.

Phút Chia Tay
Cô bạn gái dễ thương rưng mắt khóc
Vội chép vào trang lưu bút đôi câu
Và thằng bạn tính hay đùa hay dóc
Cũng không sao ngăn chặn nỗi niềm đau
Bao thương mến chẳng sao bày tỏ hết
Trong phút giây tạm biệt mái trường quen
Tay nắm tay mắt nói lời tha thiết
Rồi chia xa khi phượng rớt bên thềm
Cô bạn ấy hạ nay là hạ cuối
Thằng bạn thân còn theo đuổi bút nghiên
Còn hay mất ai cũng đều tiếc nuối
Thuở học trò mơ mộng dễ gì quên...

TÌNH BẠN
Bao năm học trôi qua
thì năm cuối cũng đến
đó là năm cuối cấp
rồi mỗi đứa một nơi
trường học thôi xa cách
tình bạn sẽ ra sao
hay sẽ nhạt phai dần
nếu không còn gặp nữa
tuy là sẽ xa nhau
tôi vẫn còn nhớ mãi
những kỉ niệm thân thương
dưới máy trường yêu mến.
Kỉ niệm không phai về một thời cắp sách đến trường! 12A5 luôn là một kí ức đẹp gắn bó trong tâm tưởng của chúng ta mỗi khi nhớ về nhau!
https://teena5.forum-viet.com
hoang

Bài gửiTiêu đề: Re: Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!   Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! BoxWed Apr 18, 2012 2:48 pm

Cry Cry Cry hic huhu!
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!   Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! BoxSun Feb 03, 2013 12:03 pm

Ôi! Cảm động quá! và nhó, rất nhớ A5!!!.... Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! 3112022095
https://teena5.forum-viet.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!   Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế! Box

Thời gian ơi! Sao lại trôi nhanh như thế!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang